Error: Object reference not set to an instance of an object. (Cài đặt CSS)
Học viện cán bộ quản lý xây dựng và đô thị AMC - Chi tiết câu hỏi

Xây dựng và đô thị

Ký hợp đồng thi công

Quản lý dự án, đầu tư và hợp đồng trong xây dựng

Hỏi: (Lê Đằng Giang - giangbinhda@gmail.com)

Công ty tôi tham gia chào giá cạnh tranh gói thầu sửa chữa ba căn nhà cấp 4, một căn nhà cấp 3 (2 tầng), gồm có: Thay cửa nhựa lõi thép, chống thấm sàn mái, sơn, đóng alu, ốp lại gạch một số chỗ bị bong tróc. Hiện nay đã có thư chấp thuận và trao hợp đồng, tuy nhiên công ty tôi hiện đang xin cấp chứng chỉ năng lực, chờ giải quyết nên chủ đầu tư chưa ký hợp đồng và có ý định hủy kết quả và mời nhà thầu kế tiếp. Trong trường hợp này công ty tôi có được quyền ký hợp đồng thi công hay không?

Trả lời:

Tổ chức phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng khi tham gia thi công xây dựng công trình theo quy định tại khoản 20 Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ. Trong quá trình lựa chọn nhà thầu thì tổ chức phải đáp ứng các tiêu chí theo yêu cầu của Chủ đầu tư và quy định của pháp luật về đấu thầu (trường hợp sử dụng vốn nhà nước).

Cục Quản lý hoạt động xây dựng

Moc.gov.vn


ĐT: (024) 35522216 / (024) 33120207